Sharuɗɗan "mai yiwuwa" da "mai yiwuwa" suna ko'ina, amma galibi ana amfani da su ta hanyar musanyawa, kuskure, ko yaudara - ƙara rashin tabbas ga duk wanda ke ƙoƙarin siyayya mai dorewa.
Domin yin zaɓin abokantaka na duniya na gaske, yana da mahimmanci a fahimci ma'anar ma'anar halitta da taki, abin da ba sa nufi, da kuma yadda suka bambanta:
Tsarin iri ɗaya, saurin rushewa daban-daban.
Abun iya lalacewa
Abubuwan da za a iya lalata su na iya lalata su ta hanyar ƙwayoyin cuta, fungi ko algae kuma daga ƙarshe za su ɓace cikin muhalli kuma ba su bar wani sinadari mai cutarwa a baya ba.Ba a bayyana adadin lokacin da gaske ba, amma ba dubban shekaru ba ne (wanda shine tsawon rayuwar robobi daban-daban).
Kalmar biodegradable tana nufin duk wani abu da ƙananan ƙwayoyin cuta za su iya rushewa (kamar ƙwayoyin cuta da fungi) da kuma haɗa su cikin yanayin yanayi.Biodegradation tsari ne na halitta;lokacin da abu ya ƙasƙanta, ainihin abun da ke tattare da shi yana raguwa zuwa sassa masu sauƙi kamar biomass, carbon dioxide, ruwa.Wannan tsari na iya faruwa tare da ko ba tare da oxygen ba, amma yana ɗaukar lokaci kaɗan lokacin da iskar oxygen ya kasance - kamar lokacin da tarin ganye a cikin yadi ya rushe a tsawon lokaci.
Mai yiwuwa
Kayayyakin da ke iya rubewa zuwa wadatar abinci mai gina jiki, abu na halitta ƙarƙashin yanayin sarrafawa a wurin takin kasuwanci.Ana samun wannan ta hanyar kulawa da fallasa ga ƙwayoyin cuta, zafi da zafin jiki.Ba zai haifar da ƙananan ƙwayoyin filastik masu cutarwa ba lokacin da suka rushe kuma suna da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci: suna rushewa a cikin ƙasa da makonni 12 a cikin yanayin takin, don haka ya dace da takin masana'antu.
Kalmar takin zamani tana nufin samfur ko kayan da za su iya lalacewa ta ƙayyadaddun yanayi na ɗan adam.Ba kamar lalatawar halittu ba, wanda tsari ne na halitta gaba ɗaya, takin yana buƙatar sa hannun ɗan adam
A lokacin takin, ƙwayoyin cuta suna rushe kwayoyin halitta tare da taimakon ɗan adam, waɗanda ke ba da gudummawar ruwa, oxygen, da kwayoyin halitta waɗanda ake buƙata don haɓaka yanayi.Tsarin takin zamani gabaɗaya yana ɗaukar tsakanin 'yan watanni zuwa ɗaya zuwa shekaru uku. Lokacin yana tasiri ta hanyar masu canji kamar oxygen, ruwa, haske, da nau'in yanayin takin.
Lokacin aikawa: Nuwamba-24-2022